Blogger Widgets

Saturday, September 17, 2011

అమర్ చిత్ర కథ సిరీస్(Amar Chitra Katha)

Saturday, September 17, 2011

Born :17 September 1929
Karkala, Karnataka
Died :24 February 2011 (aged 81)
Mumbai, Maharashtra
Nationality Indian
Area(s) :Writer, Artist
Pseudonym(s) :Uncle Pai
మనకు కామిక్ పుస్తకాలు మొట్టమొదట ఎవరు create చేసారో తెలుసా?  అది 
Anant Pai  (17 సెప్టెంబర్ 1929 - 24 ఫిబ్రవరి 2011),ప్రముఖంగా Uncle Pai  అని పిలుస్తారు. భారతదేశం లో బుక్ హౌస్ తో పాటు, 1967 లో ప్రత్యేక అమర్ చిత్ర కథ సిరీస్ లో, ఒక భారతీయ విద్యావేత్త మరియు భారతకామిక్స్ సృష్టికర్త జరిగినది.  ప్రచురణకర్తలు, మరియు ఇది సంప్రదాయ భారతీయజానపద కధలు, పౌరాణిక కథలు, మరియు చారిత్రక పాత్రలు బయోగ్రఫీలు మనకు అర్ధమైయ్యేటట్టు చేసారు.  అతను మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ గా  1998 వరకు కొనసాగింది.   భారతదేశం యొక్క మొదటి కామిక్ మరియు కార్టూన్ అధికార సభ ప్రారంభమైంది ఇది గంటవలే శబ్దాలు చేయు, ఒకపిల్లల సంపుటి గా  ప్రారంభించింది. 
నేడు, అమర్ చిత్ర కథ, ఆంగ్ల మూడు మిలియన్ గురించి కామిక్ పుస్తకాలు ఒక సంవత్సరం, మరియు కంటే ఎక్కువ 20 భారతీయ భాషలు విక్రయిస్తుంది, మరియు Anant Pai ద్వారా 1967 లో ప్రారంభించిన నాటి నుండి 100 మిలియన్ కాపీలు అమ్మింది, మరియు 2007 లో ACK మీడియా వాటిని స్వాధీనం చేసుకుంది.

0 comments:

Post a Comment

Lahari.Com బ్లాగు వీక్షించినందులకు కృతఙ్ఞతలు అందుకోండి.

My Blog Lovers